46 ஆண்டுகளில் பிரெஞ்ச் ஓபன் பட்டத்தை வென்ற முதல் ஆஸ்திரேலிய வீராங்கனை ஆஷ்லே பார்டி
1 min read

46 ஆண்டுகளில் பிரெஞ்ச் ஓபன் பட்டத்தை வென்ற முதல் ஆஸ்திரேலிய வீராங்கனை ஆஷ்லே பார்டி

ஜூன் 8, 2019 அன்று, ஆஷ்லே பார்டி 46 ஆண்டுகளில் பிரெஞ்சு ஓபனை வென்ற முதல் ஆஸ்திரேலிய பெண்மணி ஆனார். 23 வயதான டென்னிஸ் நட்சத்திரம் இறுதிப் போட்டியில் மார்கெட்டா வொன்ட்ரூசோவாவை 6-1, 6-3 என்ற செட் கணக்கில் வீழ்த்தி பட்டத்தை கைப்பற்றினார். பார்ட்டியின் வெற்றி ஆஸ்திரேலிய டென்னிஸ் வரலாற்றில் ஒரு முக்கிய மைல்கல்லைக் குறிக்கிறது. கடைசியாக பிரெஞ்ச் ஓபனை வென்ற ஆஸ்திரேலியப் பெண்மணி மார்கரெட் கோர்ட் 1973. பார்ட்டியின் வெற்றி, விளையாட்டின் மீதான அவரது கடின உழைப்புக்கும் அர்ப்பணிப்புக்கும் சான்றாகும். பிரெஞ்சு ஓபன் பட்டத்திற்கான பார்ட்டியின் பயணம் நீண்டது. அவர் நான்கு வயதில் டென்னிஸ் விளையாடத் தொடங்கினார் மற்றும் விளையாட்டின் தரவரிசையில் விரைவாக உயர்ந்தார். அவர் 2013 இல் தனது முதல் தொழில்முறை போட்டியை வென்றார், பின்னர் உலகின் சிறந்த வீரர்களில் ஒருவராக ஆனார். பிரெஞ்ச் ஓபனில் பார்ட்டியின் வெற்றி, 2014 இல் விளையாட்டிலிருந்து இரண்டு வருட இடைவெளி எடுத்ததைக் கருத்தில் கொண்டு குறிப்பாக சுவாரஸ்யமாக உள்ளது. இடைவேளையின் போது, ​​அவர் தனது மனநலத்தில் கவனம் செலுத்தி, 2016 இல் நீதிமன்றத்திற்குத் திரும்பினார். அதன்பிறகு, அவர் ஒரு நிலையான நிலையில் இருந்தார். மேலே உயரும். பார்ட்டியின் வெற்றி ஆஸ்திரேலிய டென்னிஸுக்கு ஒரு பெரிய சாதனையாகும். 1980 இல் Evonne Goolagong Cawley க்குப் பிறகு கிராண்ட்ஸ்லாம் ஒற்றையர் பட்டத்தை வென்ற முதல் ஆஸ்திரேலியப் பெண்மணி ஆவார். அவரது வெற்றியானது விளையாட்டிற்கான அவரது கடின உழைப்பு மற்றும் அர்ப்பணிப்புக்கான சான்றாகும். பார்ட்டியின் வெற்றி மகளிர் டென்னிஸிலும் ஒரு முக்கிய மைல்கல். 2015 இல் செரீனா வில்லியம்ஸுக்குப் பிறகு பிரெஞ்ச் ஓபனை வென்ற முதல் பெண் வீராங்கனை ஆவார். அவரது வெற்றி, பெண்கள் டென்னிஸ் அதிகரித்து வருவதையும், பெண் வீரர்கள் மிக உயர்ந்த மட்டத்தில் போட்டியிட முடியும் என்பதையும் நினைவூட்டுகிறது. பார்ட்டியின் வெற்றி ஆஸ்திரேலிய டென்னிஸுக்கு ஒரு பெரிய சாதனை மற்றும் பெண்கள் டென்னிஸுக்கு ஒரு முக்கிய மைல்கல். அவரது வெற்றி, கடின உழைப்பு மற்றும் விளையாட்டிற்கான அர்ப்பணிப்பு மற்றும் பெண்கள் டென்னிஸ் வளர்ந்து வருவதை நினைவூட்டுவதாக உள்ளது. ஆஷ்லே பார்ட்டியின் வரலாற்று வெற்றிக்கு வாழ்த்துகள்!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *