டொமினிக் தீம் 2020 அமெரிக்க ஓபனில் முதல் கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்தை வென்றார்
1 min read

டொமினிக் தீம் 2020 அமெரிக்க ஓபனில் முதல் கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்தை வென்றார்

செப்டம்பர் 13, 2020 அன்று, அமெரிக்க ஓபனில் டொமினிக் தீம் தனது முதல் கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்தை வென்றார். ஆஸ்திரியாவின் தொழில்முறை டென்னிஸ் வீரரான தீம், ஐந்து செட்கள் கொண்ட பரபரப்பான ஆட்டத்தில் ஜெர்மனியின் அலெக்சாண்டர் ஸ்வெரேவை தோற்கடித்தார். ஆட்டம் முன்னும் பின்னுமாக இருந்தது, இரு வீரர்களும் செட் வர்த்தகம் செய்தனர். தீம் முதல் செட்டை 6-2 என வென்றார், ஆனால் ஸ்வெரேவ் இரண்டாவது செட்டில் 6-4 என வெற்றி பெற்றார். தியெம் பின்னர் மூன்றாவது செட்டை 6-3 என கைப்பற்றினார், ஆனால் ஸ்வெரேவ் மீண்டும் நான்காவது செட்டில் 6-4 என வெற்றி பெற்றார். ஐந்தாவது செட் ஆணி கடித்தது, தீம் இறுதியில் 7-6 (7-5) என வெற்றி பெற்றார். முன்னதாக 2018 மற்றும் 2019 ஆம் ஆண்டுகளில் பிரெஞ்ச் ஓபனில் இறுதிப் போட்டியை எட்டியிருந்த தியெம், ஆனால் இதுவரை கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்தை வென்றதில்லை. 1995 இல் தாமஸ் மஸ்டர் பிரெஞ்ச் ஓபனை வென்ற பிறகு கிராண்ட்ஸ்லாம் ஒற்றையர் பட்டத்தை வென்ற முதல் ஆஸ்திரியர் தியெம் ஆவார். தீமின் வெற்றி டென்னிஸ் விளையாட்டிற்கும் ஒரு பெரிய சாதனையாகும். 2016 இல் ஸ்டான் வாவ்ரிங்கா அமெரிக்க ஓபனை வென்றதிலிருந்து கிராண்ட்ஸ்லாம் ஒற்றையர் பட்டத்தை வென்ற ரோஜர் பெடரர், ரஃபேல் நடால் மற்றும் நோவக் ஜோகோவிச் ஆகியோரின் “பிக் த்ரீ”க்கு வெளியே முதல் வீரர் தியெம் ஆவார். தீமின் வெற்றி அவரது கடின உழைப்பு மற்றும் அர்ப்பணிப்புக்கு சான்றாகும். விளையாட்டுக்கு. அவர் கடந்த சில ஆண்டுகளாக ஏடிபி தரவரிசையில் முதல் 10 இடங்களில் தொடர்ந்து இருந்து வருகிறார், மேலும் யுஎஸ் ஓபனில் அவரது வெற்றி அவரது முயற்சிகளுக்கு பொருத்தமான வெகுமதியாகும். தீமின் வெற்றி புதிய தலைமுறை டென்னிஸ் வீரர்களுக்கு உத்வேகம் அளிப்பது உறுதி, மேலும் அவர் எதிர்காலத்தில் என்ன சாதிக்க முடியும் என்பதைப் பார்ப்பது உற்சாகமாக இருக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *