ஆஸ்திரேலிய ஓபன் பட்டத்தை தொடர்ந்து இரண்டாவது முறையாக வென்றார் நவோமி ஒசாகா
1 min read

ஆஸ்திரேலிய ஓபன் பட்டத்தை தொடர்ந்து இரண்டாவது முறையாக வென்றார் நவோமி ஒசாகா

நவோமி ஒசாகா அதை மீண்டும் செய்துள்ளார். 22 வயதான ஜப்பானிய டென்னிஸ் நட்சத்திரம், இறுதிப் போட்டியில் அமெரிக்க வீராங்கனை ஜெனிபர் பிராடியைத் தோற்கடித்து, தொடர்ந்து இரண்டாவது ஆஸ்திரேலிய ஓபன் பட்டத்தை வென்றுள்ளார். தற்போது உலக தரவரிசையில் 2வது இடத்தில் இருக்கும் ஒசாகா, 2018 அமெரிக்க ஓபனில் தனது முதல் கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்தை வென்றதில் இருந்து கண்ணீர் சிந்தியுள்ளார். அவர் 2019 ஆஸ்திரேலியன் ஓபனில் ஒரு வெற்றியைப் பெற்றார், இப்போது அவர் போட்டியில் மீண்டும் பட்டங்களை வென்றுள்ளார். பிராடிக்கு எதிராக கடினமான மூன்று-செட் ஆட்டத்தில் போராட வேண்டியிருந்ததால், ஒசாகாவின் வெற்றி கடினமான ஒன்று. அவர் முதல் செட்டை 6-4 என வென்றார், ஆனால் பிராடி இரண்டாவது செட்டை 6-3 என கைப்பற்றினார். மூன்றாவது செட்டில், ஒசாகா நிதானத்தை மீட்டு 6-4 என போட்டியை கைப்பற்றினார். இந்த வெற்றி ஒசாகாவின் நான்காவது கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்தைக் குறிக்கிறது, மேலும் செரீனா வில்லியம்ஸுக்குப் பிறகு ஆஸ்திரேலிய ஓபன் பட்டங்களை தொடர்ச்சியாக வென்ற முதல் பெண்மணி என்ற பெருமையை அவர் பெற்றுள்ளார். வில்லியம்ஸுக்குப் பிறகு 23 வயதிற்குள் நான்கு கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டங்களை வென்ற முதல் பெண்மணி என்ற பெருமையையும் அவர் பெற்றுள்ளார். ஒசாகாவின் வெற்றி, விளையாட்டிற்கான அவரது கடின உழைப்புக்கும் அர்ப்பணிப்பிற்கும் சான்றாகும். கடந்த சில ஆண்டுகளாக பெண்கள் டென்னிஸில் ஆதிக்கம் செலுத்தி வரும் அவர், ஆஸ்திரேலிய ஓபனில் அவர் வென்றது அவரது திறமை மற்றும் உறுதிப்பாட்டின் சான்றாகும். கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டம் வென்ற முதல் ஜப்பானிய வீராங்கனை என்ற பெருமையை பெற்ற ஒசாகாவின் வெற்றியும் ஜப்பானுக்கு கிடைத்த வெற்றியாகும். அவர் நாட்டிற்கு பெருமை சேர்க்கிறார், மேலும் அவரது வெற்றி புதிய தலைமுறை ஜப்பானிய டென்னிஸ் வீரர்களுக்கு ஊக்கமளிக்கும். ஆஸ்திரேலிய ஓபனில் வென்றதன் மூலம், ஒசாகா உலகின் சிறந்த வீராங்கனைகளில் ஒருவராக தனது இடத்தை உறுதிப்படுத்தியுள்ளார். வரவிருக்கும் ஆண்டுகளில் அவள் ஒரு சக்தியாக இருப்பாள் என்பது உறுதி.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *