உங்களுக்காக வேலை செய்யும் ஒரு சுய-கவனிப்பு வழக்கத்தை எவ்வாறு உருவாக்குவது
1 min read

உங்களுக்காக வேலை செய்யும் ஒரு சுய-கவனிப்பு வழக்கத்தை எவ்வாறு உருவாக்குவது

ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையை பராமரிப்பதில் சுய பாதுகாப்பு ஒரு முக்கிய பகுதியாகும். இது மன அழுத்தத்தை நிர்வகிக்கவும், உங்கள் மன மற்றும் உடல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தவும், உங்கள் உற்பத்தித்திறனை அதிகரிக்கவும் உதவும். ஆனால் உங்களுக்காக வேலை செய்யும் ஒரு சுய-கவனிப்பு வழக்கத்தை உருவாக்குவது ஒரு சவாலாக இருக்கலாம். உங்களுக்காக வேலை செய்யும் ஒரு சுய-கவனிப்பு வழக்கத்தை உருவாக்க உதவும் சில குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன. 1. உங்கள் தேவைகளை அடையாளம் காணவும்: சுய-கவனிப்பு வழக்கத்தை உருவாக்குவதற்கான முதல் படி உங்கள் தேவைகளை அடையாளம் காண்பது. உங்கள் வாழ்க்கையின் எந்தப் பகுதிகளுக்கு அதிக கவனம் தேவை என்பதைப் பற்றி சிந்தித்து, அவற்றில் கவனம் செலுத்துங்கள். நீங்கள் அதிகமாகவும் அழுத்தமாகவும் உணர்கிறீர்களா? உங்களுக்காக அதிக நேரம் தேவையா? ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை தேர்வுகளை நீங்கள் செய்ய வேண்டுமா? உங்கள் தேவைகளை நீங்கள் கண்டறிந்ததும், அவற்றை நிவர்த்தி செய்வதற்கான திட்டத்தை உருவாக்கத் தொடங்கலாம். 2. இலக்குகளை அமைக்கவும்: உங்கள் தேவைகளை நீங்கள் கண்டறிந்ததும், சில இலக்குகளை அமைக்க வேண்டிய நேரம் இது. நீங்கள் எதை அடைய விரும்புகிறீர்கள், எப்படி அங்கு செல்லப் போகிறீர்கள் என்பதைப் பற்றி சிந்தியுங்கள். உங்கள் இலக்குகள் யதார்த்தமானவை மற்றும் அடையக்கூடியவை என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். 3. நேரம் ஒதுக்குங்கள்: சுய பாதுகாப்புக்கு நேரமும் முயற்சியும் தேவை. உங்கள் சுய பாதுகாப்பு வழக்கத்தில் கவனம் செலுத்த ஒவ்வொரு நாளும் நேரத்தை ஒதுக்குவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். இது 10 நிமிடங்கள் அல்லது ஒரு மணிநேரம் கூட இருக்கலாம். 4. உங்களுக்கு எது வேலை செய்கிறது என்பதைக் கண்டறியவும்: ஒவ்வொருவரின் சுய-கவனிப்பு வழக்கம் வேறுபட்டது. வெவ்வேறு செயல்பாடுகளுடன் பரிசோதனை செய்து, உங்களுக்கு எது வேலை செய்கிறது என்பதைக் கண்டறியவும். இதில் யோகா, தியானம், ஜர்னலிங், படித்தல் அல்லது நடைபயிற்சி போன்ற விஷயங்கள் அடங்கும். 5. நெகிழ்வாக இருங்கள்: வாழ்க்கை கணிக்க முடியாததாக இருக்கலாம் மற்றும் உங்கள் சுய-கவனிப்பு வழக்கமும் இருக்க வேண்டும். உங்கள் வழக்கத்தை தேவைக்கேற்ப சரிசெய்ய பயப்பட வேண்டாம். ஏதாவது வேலை செய்யவில்லை என்றால், புதியதை முயற்சிக்க பயப்பட வேண்டாம். உங்களுக்காக வேலை செய்யும் ஒரு சுய-கவனிப்பு வழக்கத்தை உருவாக்குவது ஒரு சவாலாக இருக்கலாம், ஆனால் அது முயற்சிக்கு மதிப்புள்ளது. உங்கள் தேவைகளை அடையாளம் காணவும், இலக்குகளை நிர்ணயிக்கவும், நேரத்தை ஒதுக்கவும், உங்களுக்கான வேலைகளைக் கண்டறியவும் நேரத்தைச் செலவிடுவதன் மூலம், மன அழுத்தத்தை நிர்வகிக்கவும், உங்கள் மன மற்றும் உடல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தவும், உங்கள் உற்பத்தித்திறனை அதிகரிக்கவும் உதவும் ஒரு வழக்கத்தை நீங்கள் உருவாக்கலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *