எட்டாவது விம்பிள்டன் பட்டத்தை வென்றார் ரோஜர் பெடரர்
1 min read

எட்டாவது விம்பிள்டன் பட்டத்தை வென்றார் ரோஜர் பெடரர்

ஜூலை 16, 2017 அன்று, ரோஜர் ஃபெடரர் தனது எட்டாவது விம்பிள்டன் பட்டத்தை வென்றார், போட்டியின் வரலாற்றில் அவரை மிகவும் வெற்றிகரமான ஆண் டென்னிஸ் வீரராக ஆக்கினார். 35 வயதான சுவிஸ் டென்னிஸ் நட்சத்திரம் 6-3, 6-1, 6-4 என்ற பரபரப்பான 5 செட் ஆட்டத்தில் குரோஷியாவின் மரின் சிலிச்சை தோற்கடித்தார். ஃபெடரரின் 19வது கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டம் இதுவாகும், 2012க்குப் பிறகு அவர் பெற்ற முதல் பட்டம் இதுவாகும். இந்தப் போட்டி பெடரரின் திறமைக்கும் உறுதிக்கும் சான்றாக அமைந்தது. காலில் ஏற்பட்ட காயத்தால் தடுமாறிய சிலிக்கை அவரால் முறியடித்து நேர் செட்களில் போட்டியை கைப்பற்றினார். ஆல் இங்கிலாந்து கிளப்பில் ஃபெடரரின் வெற்றிக்கு கூட்டத்தினரின் கரகோஷம் எழுந்தது. அவர் கோப்பையை ஏற்றுக்கொண்டபோது உணர்ச்சிவசப்பட்டார் மற்றும் அவரது குடும்பத்தினர், நண்பர்கள் மற்றும் ரசிகர்களின் ஆதரவிற்கு நன்றி தெரிவித்தார். ஐந்து ஆண்டுகளாக கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்தை வெல்லாத பெடரருக்கு இந்த வெற்றி அர்த்தமுள்ளதாக இருந்தது. அவர் சமீபத்திய ஆண்டுகளில் நெருங்கி வந்தார், ஆனால் உடைக்க முடியவில்லை. ஃபெடரரின் வெற்றி, விளையாட்டில் அவரது நீண்ட ஆயுளுக்கு சான்றாகவும் அமைந்தது. அவர் 1998 முதல் தொழில்ரீதியாக விளையாடி வருகிறார், இன்னும் உயர்ந்த மட்டத்தில் போட்டியிட முடிகிறது. பெடரரின் வெற்றி, அவர் எல்லா காலத்திலும் சிறந்த டென்னிஸ் வீரர்களில் ஒருவராக ஏன் கருதப்படுகிறார் என்பதை நினைவூட்டுவதாக இருந்தது. வேறு எந்த ஆண் வீரரை விடவும் அவர் அதிக கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டங்களை வென்றுள்ளார், மேலும் விம்பிள்டனில் அவரது சாதனை ஈடு செய்ய முடியாதது. ஃபெடரர் தனது எட்டாவது விம்பிள்டன் பட்டத்துடன், எல்லா காலத்திலும் சிறந்த டென்னிஸ் வீரர்களில் ஒருவராக தனது பாரம்பரியத்தை உறுதிப்படுத்தியுள்ளார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *