செரீனா வில்லியம்ஸ் 24வது கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்துடன் வரலாற்று மைல்கல்லை எட்டினார்
1 min read

செரீனா வில்லியம்ஸ் 24வது கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்துடன் வரலாற்று மைல்கல்லை எட்டினார்

சனிக்கிழமை, செப்டம்பர் 8, 2018 அன்று, செரீனா வில்லியம்ஸ் அமெரிக்க ஓபனில் தனது 24வது கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டத்தை வென்று வரலாறு படைத்தார். இந்த வெற்றியின் மூலம் ஒரு பெண் டென்னிஸ் வீராங்கனை 24 கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டங்களை வெல்வது இதுவே முதல் முறையாகும், இது மார்கரெட் கோர்ட் வைத்திருந்த 23 கிராண்ட்ஸ்லாம் பட்டங்களை முறியடித்தது. வில்லியம்ஸின் வெற்றி கடினமான ஒன்றாக இருந்தது, அவர் தனது எதிராளியான நவோமி ஒசாகாவை மூன்று செட் கொண்ட கடுமையான ஆட்டத்தில் எதிர்கொண்டார். வில்லியம்ஸ் 6-2, 4-6, 6-4 என்ற கணக்கில் வெற்றி பெற்று முதலிடம் பிடித்தார். இரண்டு தசாப்தங்களுக்கும் மேலாக தொழில்முறை டென்னிஸ் விளையாடி வரும் வில்லியம்ஸுக்கு இந்த வெற்றி குறிப்பாக அர்த்தமுள்ளதாக இருந்தது. அவர் விளையாட்டில் ஒரு மேலாதிக்க சக்தியாக இருந்து வருகிறார், மொத்தம் 72 ஒற்றையர் பட்டங்களையும் 14 இரட்டையர் பட்டங்களையும் வென்றுள்ளார். வில்லியம்ஸின் வெற்றி அவரது கடின உழைப்பிற்கும் விளையாட்டிற்கான அர்ப்பணிப்பிற்கும் ஒரு சான்றாகும். 2011 இல் ஒரு உயிருக்கு ஆபத்தான நோய் மற்றும் 2017 இல் கடினமான பிரசவம் உட்பட பல தடைகளை அவர் தனது வாழ்க்கை முழுவதும் எதிர்கொண்டார். இந்த பின்னடைவுகள் இருந்தபோதிலும், வில்லியம்ஸ் விடாமுயற்சியுடன் தொடர்ந்து நீதிமன்றத்தில் கணக்கிடப்பட வேண்டிய சக்தியாக இருந்தார். வில்லியம்ஸின் வெற்றி பெண்களுக்கான விளையாட்டுக்கும் கிடைத்த வெற்றியாகும். அவர் விளையாட்டில் பாலின சமத்துவத்திற்காக குரல் கொடுத்து வருகிறார், மேலும் அவரது வெற்றி எந்தத் துறையிலும் பெண்கள் மேன்மை அடைய முடியும் என்பதை நினைவூட்டுகிறது. வில்லியம்ஸின் வெற்றி டென்னிஸ் விளையாட்டிற்கு ஒரு வரலாற்று தருணம், மேலும் இது பெண் விளையாட்டு வீரர்களின் எதிர்கால சந்ததியினருக்கு ஊக்கமளிக்கும். கடின உழைப்பு மற்றும் அர்ப்பணிப்பு இருந்தால் எதுவும் சாத்தியம் என்பதை நினைவூட்டும் விதமாக அவரது வெற்றி உள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *