பணியிடத்தில் மோதல்களை எவ்வாறு தீர்ப்பது
1 min read

பணியிடத்தில் மோதல்களை எவ்வாறு தீர்ப்பது

பணியிடத்தில் மோதல் தவிர்க்க முடியாதது. சக பணியாளர்கள், மேற்பார்வையாளர்கள் அல்லது வாடிக்கையாளர்களுக்கு இடையில் இருந்தாலும், அதை எவ்வாறு விரைவாகவும் திறம்படமாகவும் தீர்ப்பது என்பதை அறிவது முக்கியம். பணியிடத்தில் மோதல்களைத் தீர்ப்பதற்கான சில குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன. 1. சிக்கலை அடையாளம் காணவும்: மோதலைத் தீர்ப்பதற்கான முதல் படி சிக்கலைக் கண்டறிவதாகும். பிரச்சினை என்ன, அது ஏன் மோதலை ஏற்படுத்துகிறது என்று நீங்களே கேட்டுக்கொள்ளுங்கள். சிக்கலைக் கண்டறிந்த பிறகு, நீங்கள் ஒரு தீர்வைத் தொடங்கலாம். 2. இருபுறமும் கேளுங்கள்: கதையின் இரு பக்கங்களையும் கேட்பது முக்கியம். மோதலில் ஈடுபட்டுள்ள ஒவ்வொரு நபரிடமும் அவர்களின் பார்வையை விளக்குமாறு கேளுங்கள். இது நிலைமையை நன்கு புரிந்துகொள்ளவும், அனைவருக்கும் பொருந்தக்கூடிய ஒரு தீர்வைக் கொண்டு வரவும் உதவும். 3. பொதுவான நிலத்தைக் கண்டுபிடி: கதையின் இரு பக்கங்களையும் நீங்கள் கேட்டவுடன், பொதுவான தளத்தைக் கண்டறிய முயற்சிக்கவும். இது ஒரு பகிரப்பட்ட இலக்காக இருக்கலாம் அல்லது பிரச்சனையைப் பற்றிய பரஸ்பர புரிதலாக இருக்கலாம். பொதுவான நிலையைக் கண்டறிவது அனைவருக்கும் வேலை செய்யும் ஒரு தீர்வைக் கொண்டு வர உதவும். 4. ஒரு தீர்வைக் கொண்டு வாருங்கள்: நீங்கள் சிக்கலைக் கண்டறிந்து பொதுவான நிலையைக் கண்டறிந்ததும், ஒரு தீர்வைக் கொண்டு வர வேண்டிய நேரம் இது. இது ஒரு சமரசம், கொள்கையில் மாற்றம் அல்லது விஷயங்களைச் செய்வதற்கான புதிய வழி. மோதலில் ஈடுபட்டுள்ள அனைவரும் முன்னோக்கிச் செல்வதற்கு முன் தீர்வுடன் இருக்கிறார்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். 5. பின்தொடர்தல்: மோதல் தீர்க்கப்பட்ட பிறகு, பின்தொடர்வது முக்கியம். சம்பந்தப்பட்ட அனைவரும் இன்னும் தீர்வுடன் இருப்பதையும் அது செயல்படுவதையும் உறுதிசெய்யவும். இல்லையெனில், நீங்கள் சிக்கலை மறுபரிசீலனை செய்து வேறு தீர்வைக் கொண்டு வர வேண்டும். பணியிடத்தில் மோதல்களை நிர்வகிப்பது கடினம், ஆனால் சரியான அணுகுமுறையுடன், அதை விரைவாகவும் திறமையாகவும் தீர்க்க முடியும். இந்த உதவிக்குறிப்புகளைப் பின்பற்றுவதன் மூலம், சம்பந்தப்பட்ட அனைவருக்கும் வேலை செய்யும் வகையில் மோதல்கள் தீர்க்கப்படுவதை உறுதிப்படுத்த உதவலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *