வரி சீர்திருத்தம் தொடர்பாக அரசியல் தலைவர்கள் ஒப்பந்தம்
1 min read

வரி சீர்திருத்தம் தொடர்பாக அரசியல் தலைவர்கள் ஒப்பந்தம்

செவ்வாயன்று, இடைகழியின் இரு தரப்பிலிருந்தும் அரசியல் தலைவர்கள் வரி சீர்திருத்தம் தொடர்பான வரலாற்று உடன்பாட்டை எட்டினர். பல மாத பேச்சுவார்த்தைகளுக்குப் பிறகு எட்டப்பட்ட இந்த ஒப்பந்தம், நாட்டின் வரிக் குறியீட்டில் பெரும் மாற்றங்களைக் கொண்டுவரும். கார்ப்பரேட் வரி விகிதத்தை 35 சதவீதத்தில் இருந்து 21 சதவீதமாக குறைப்பது, தனிநபர்களுக்கான நிலையான கழிவை இரட்டிப்பாக்குவது மற்றும் குழந்தை வரிக் கடன் அதிகரிப்பு ஆகியவை இந்த ஒப்பந்தத்தில் அடங்கும். தனிநபர்கள் உடல்நலக் காப்பீட்டை வாங்க வேண்டும் அல்லது அபராதம் செலுத்த வேண்டும் என்ற கட்டுப்படியாகக்கூடிய பராமரிப்புச் சட்டத்தின் தனிப்பட்ட ஆணையை ரத்து செய்வதும் இதில் அடங்கும். இந்த ஒப்பந்தம் தனிநபர்கள் மற்றும் வணிகங்களின் பைகளில் அதிக பணத்தை வைக்கும் என்பதால், பொருளாதாரத்திற்கு மிகவும் தேவையான ஊக்கத்தை வழங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இது வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்கும் மற்றும் முதலீட்டை ஊக்குவிக்கும் என்றும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. நாட்டின் வரிக் குறியீட்டை மாற்றியமைப்பதாக வாக்குறுதி அளித்து பிரச்சாரம் செய்த அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப்புக்கு இந்த ஒப்பந்தம் மிகப்பெரிய வெற்றியாகும். வணிகங்கள் மற்றும் தனிநபர்கள் மீதான வரிகளைக் குறைக்க நீண்ட காலமாக முயன்று வரும் காங்கிரஸ் குடியரசுக் கட்சியினருக்கு இது ஒரு வெற்றியாகும். இருப்பினும், இந்த ஒப்பந்தம் அதன் விமர்சகர்கள் இல்லாமல் இல்லை. சில ஜனநாயகக் கட்சியினர், இந்த ஒப்பந்தம் செல்வந்தர்கள் மற்றும் பெருநிறுவனங்களுக்கு விகிதாச்சாரத்தில் நன்மை பயக்கும் என்று வாதிட்டனர், அதே சமயம் நடுத்தர வர்க்கத்தினருக்கு சிறிதும் உதவவில்லை. தனிநபர் ஆணையை ரத்து செய்வது தனிநபர்களுக்கு அதிக சுகாதார செலவுகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்று மற்றவர்கள் வாதிட்டனர். இந்த விமர்சனங்கள் இருந்தபோதிலும், ஒப்பந்தம் காங்கிரஸின் இரு அவைகளிலும் நிறைவேற்றப்பட்டு ஜனாதிபதியால் சட்டமாக கையெழுத்திடப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இரு கட்சிகளுக்கும் இது ஒரு பெரிய சாதனையாகும், மேலும் வாஷிங்டனில் இரு கட்சிகள் இன்னும் சாத்தியம் என்பதற்கான அறிகுறியாகும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *