ஹாக்கி: அமெரிக்காவில் வளர்ந்து வரும் பிரபலம்
1 min read

ஹாக்கி: அமெரிக்காவில் வளர்ந்து வரும் பிரபலம்

ஹாக்கி என்பது பல நூற்றாண்டுகளாக இருந்து வரும் ஒரு விளையாட்டு, ஆனால் அது சமீபத்தில் அமெரிக்காவில் பிரபலமடையத் தொடங்கியது. நேஷனல் ஹாக்கி லீக் (NHL) 1917 ஆம் ஆண்டு முதல் உள்ளது, ஆனால் 1990 களில் தான் இந்த விளையாட்டு அமெரிக்காவில் இழுவை பெறத் தொடங்கியது, கடந்த பத்தாண்டுகளில் NHL பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கையில் ஒரு நிலையான அதிகரிப்பைக் கண்டது, சராசரி எண்ணிக்கையுடன் 2010 இல் 1.3 மில்லியனாக இருந்த பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கை 2019 இல் 1.8 மில்லியனாக அதிகரித்தது. லாஸ் வேகாஸ், சியாட்டில் மற்றும் தம்பா பே போன்ற நகரங்களில் அணிகளைச் சேர்ப்பதன் மூலம் அமெரிக்காவில் அதன் வரம்பை விரிவுபடுத்துவதற்கான NHL இன் முயற்சிகள் இதற்குக் காரணம். என்ஹெச்எல் மேலும் விளையாட்டை ரசிகர்களுக்கு அணுகக்கூடியதாக மாற்ற முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. மாணவர்கள் மற்றும் ராணுவ வீரர்களுக்கான தள்ளுபடி டிக்கெட்டுகள் மற்றும் என்ஹெச்எல் இணையதளத்தில் கேம்களை இலவசமாக ஸ்ட்ரீமிங் செய்வது போன்ற பல முயற்சிகளை லீக் செயல்படுத்தியுள்ளது. என்ஹெச்எல் விளையாட்டை ரசிகர்களுக்கு மேலும் உற்சாகப்படுத்த முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. 3-ஆன்-3 ஓவர் டைம் ஃபார்மேட்டை அறிமுகப்படுத்துதல் மற்றும் டூ-லைன் பாஸ் நீக்குதல் போன்ற விதி மாற்றங்களை லீக் செயல்படுத்தியுள்ளது. NHL ஆனது பரந்த பார்வையாளர்களுக்கு விளையாட்டை இன்னும் அணுகக்கூடியதாக மாற்ற முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. விளையாட்டில் பன்முகத்தன்மை மற்றும் சேர்க்கையை ஊக்குவிக்கும் “ஹாக்கி அனைவருக்கும்” பிரச்சாரம் போன்ற விளையாட்டை மேலும் உள்ளடக்கியதாக மாற்றுவதற்கான முயற்சிகளை லீக் செயல்படுத்தியுள்ளது. என்ஹெச்எல் இளம் பார்வையாளர்களுக்கு விளையாட்டை இன்னும் அணுகக்கூடியதாக மாற்ற முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. குழந்தைகளுக்கு இலவச ஹாக்கி உபகரணங்கள் மற்றும் அறிவுறுத்தல்களை வழங்கும் “லேர் டு பிளே” திட்டம் போன்ற விளையாட்டை குழந்தைகளுக்கு மிகவும் கவர்ச்சிகரமானதாக மாற்றுவதற்கான முயற்சிகளை லீக் செயல்படுத்தியுள்ளது. என்ஹெச்எல் பெண் பார்வையாளர்களுக்கு விளையாட்டை இன்னும் அணுகக்கூடியதாக மாற்ற முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. பெண் ஹாக்கி வீரர்களுக்கு வளங்களையும் ஆதரவையும் வழங்கும் “பெண்கள் ஹாக்கி முன்முயற்சி” போன்ற விளையாட்டை பெண்களுக்கு மிகவும் கவர்ச்சிகரமானதாக மாற்றுவதற்கான முயற்சிகளை லீக் செயல்படுத்தியுள்ளது. NHL ஆனது உலகளாவிய பார்வையாளர்களுக்கு விளையாட்டை இன்னும் அணுகக்கூடியதாக மாற்ற முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. உலகெங்கிலும் உள்ள அணிகள் பங்கேற்கும் சர்வதேச போட்டியான “உலக கோப்பை ஹாக்கி” போன்ற சர்வதேச ரசிகர்களுக்கு விளையாட்டை மிகவும் கவர்ச்சிகரமானதாக மாற்றுவதற்கான முயற்சிகளை லீக் செயல்படுத்தியுள்ளது. என்ஹெச்எல் டிஜிட்டல் பார்வையாளர்களுக்கு விளையாட்டை இன்னும் அணுகக்கூடியதாக மாற்ற முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. என்ஹெச்எல் இணையதளத்தில் கேம்களை ஸ்ட்ரீமிங் செய்யும் “என்ஹெச்எல் கேம்சென்டர் லைவ்” போன்ற கேம்களை ஆன்லைனில் பார்க்கும் ரசிகர்களுக்கு கேமை மிகவும் கவர்ச்சிகரமானதாக மாற்றும் முயற்சிகளை லீக் செயல்படுத்தியுள்ளது. என்ஹெச்எல், மொபைல் பார்வையாளர்களுக்கு விளையாட்டை இன்னும் அணுகக்கூடியதாக மாற்ற முயற்சிகளை மேற்கொண்டுள்ளது. மொபைல் சாதனங்களில் கேம்களை ஸ்ட்ரீமிங் செய்யும் “NHL மொபைல் ஆப்” போன்ற தங்கள் மொபைல் சாதனங்களில் கேம்களைப் பார்க்கும் ரசிகர்களுக்கு கேமை மிகவும் கவர்ச்சிகரமானதாக மாற்றும் முயற்சிகளை லீக் செயல்படுத்தியுள்ளது. என்ஹெச்எல் பரந்த பார்வையாளர்களுக்கு விளையாட்டை அணுகக்கூடியதாக மாற்ற ஒரு ஒருங்கிணைந்த முயற்சியை மேற்கொண்டது, அது பலனளித்தது. கடந்த பத்தாண்டுகளில் லீக் பார்வையாளர்களின் எண்ணிக்கையில் சீரான அதிகரிப்பைக் கண்டுள்ளது, மேலும் ஹாக்கி அமெரிக்காவில் மிகவும் பிரபலமாகி வருகிறது என்பது தெளிவாகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *