தேர்தல் நாள்: என்ன எதிர்பார்க்க வேண்டும் மற்றும் எப்படி தயார் செய்ய வேண்டும்
1 min read

தேர்தல் நாள்: என்ன எதிர்பார்க்க வேண்டும் மற்றும் எப்படி தயார் செய்ய வேண்டும்

தேர்தல் நாள் என்பது அமெரிக்காவின் அனைத்து குடிமக்களுக்கும் முக்கியமான நாள். அடுத்த நான்கு ஆண்டுகளுக்கு நாட்டை வழிநடத்துவது யார் என்பதை தீர்மானிக்க குடிமக்கள் வாக்களிக்கும் நாள் இது. தேர்தல் நாள் நெருங்கும்போது, ​​என்ன எதிர்பார்க்க வேண்டும், எப்படித் தயாராக வேண்டும் என்பதைப் புரிந்துகொள்வது அவசியம். தேர்தல் நாளில், உள்ளூர் நேரப்படி காலை 7 மணிக்குத் தேர்தல் தொடங்கி இரவு 8 மணிக்கு முடிவடையும். உங்களின் வாக்குச் சாவடி எங்கு உள்ளது மற்றும் எந்த நேரத்தில் திறக்கிறது மற்றும் மூடுகிறது என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்வது முக்கியம். வாக்களிக்கத் தேவையான அடையாளச் சான்று உங்களிடம் உள்ளதா என்பதையும் உறுதிப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும். இதில் ஓட்டுநர் உரிமம், அரசு வழங்கிய ஐடி அல்லது பாஸ்போர்ட் ஆகியவை அடங்கும். நீங்கள் வாக்குச் சாவடிக்கு வந்ததும், உங்கள் பெயர் மற்றும் முகவரியைத் தெரிவிக்கும்படி கேட்கப்படும். பின்னர் உங்களுக்கு வாக்குச் சீட்டு அளிக்கப்பட்டு வாக்குச் சாவடிக்கு அனுப்பப்படும். உங்கள் வாக்குச்சீட்டை நீங்கள் முடித்தவுடன், அதை பாதுகாப்பான வாக்குப்பெட்டியில் வைக்கும்படி கேட்கப்படுவீர்கள். நீங்கள் வாக்குச் சாவடியில் இருக்கும்போது உங்கள் வாக்கை யாருடனும் விவாதிக்க உங்களுக்கு அனுமதி இல்லை என்பதை நினைவில் கொள்வது அவசியம். நீங்கள் யாருக்கு வாக்களித்தீர்கள் அல்லது எப்படி வாக்களித்தீர்கள் என்பதைப் பற்றி பேசுவது இதில் அடங்கும். வாக்குச் சாவடிக்குள் படங்கள் அல்லது வீடியோ எடுக்க அனுமதி இல்லை என்பதையும் நினைவில் கொள்ள வேண்டும். தேர்தல் நாளில் என்ன எதிர்பார்க்க வேண்டும் என்பதைப் புரிந்துகொள்வதோடு, தயார் செய்வதும் முக்கியம். நீங்கள் யாருக்கு வாக்களிக்கிறீர்கள், எதற்காக வாக்களிக்கிறீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். உங்களுக்கு முக்கியமான சிக்கல்களில் வேட்பாளர்கள் மற்றும் அவர்களின் நிலைகளை ஆராயுங்கள். வாக்குச் சாவடிக்குச் செல்வதற்கான திட்டம் உங்களிடம் இருப்பதை உறுதி செய்வதும் முக்கியம். உங்களுக்கு சவாரி தேவைப்பட்டால், நீங்கள் முன்கூட்டியே ஏற்பாடு செய்துள்ளீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். நீங்கள் அஞ்சல் மூலம் வாக்களிக்கிறீர்கள் என்றால், தேர்தல் நாளுக்கு ஒரு வாரத்திற்கு முன்னதாக உங்கள் வாக்குச்சீட்டை மின்னஞ்சலில் வைத்திருப்பதை உறுதிசெய்யவும். இறுதியாக, நீங்கள் வாக்களிக்க பதிவு செய்துள்ளீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்தவும். உங்கள் பதிவு நிலையை ஆன்லைனில் அல்லது உங்கள் உள்ளூர் தேர்தல் அலுவலகத்தை தொடர்பு கொண்டு சரிபார்க்கலாம். தேர்தல் நாள் என்பது அமெரிக்காவின் அனைத்து குடிமக்களுக்கும் முக்கியமான நாள். எதை எதிர்பார்க்கலாம், எப்படி தயார் செய்ய வேண்டும் என்பதைப் புரிந்துகொள்வதன் மூலம், நீங்கள் வாக்களிக்கவும், உங்கள் குரலைக் கேட்கவும் தயாராக உள்ளீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *