பேஸ்பால் வரலாறு: விளையாட்டின் தோற்றத்தில் ஒரு பார்வை
1 min read

பேஸ்பால் வரலாறு: விளையாட்டின் தோற்றத்தில் ஒரு பார்வை

அமெரிக்கா மற்றும் உலகம் முழுவதும் பேஸ்பால் மிகவும் விரும்பப்படும் விளையாட்டுகளில் ஒன்றாகும். இது ஒரு நூற்றாண்டுக்கும் மேலாக அமெரிக்க கலாச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக உள்ளது மற்றும் மில்லியன் கணக்கான மக்களால் விளையாடப்படுகிறது. ஆனால் பேஸ்பால் எங்கிருந்து வந்தது? பேஸ்பால் வரலாறு என்ன? பேஸ்பால் விளையாட்டின் தோற்றம் இங்கிலாந்தில் 1800 களின் முற்பகுதியில் உள்ளது. இந்த விளையாட்டு முதலில் “ரவுண்டர்கள்” என்று அழைக்கப்பட்டது மற்றும் ஒரு பேட் மற்றும் பந்துடன் விளையாடப்பட்டது. இந்த விளையாட்டு புலம்பெயர்ந்தவர்களால் அமெரிக்காவிற்கு கொண்டு வரப்பட்டது மற்றும் விரைவில் அமெரிக்கர்களால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது. 1845 ஆம் ஆண்டில், முதல் அதிகாரப்பூர்வ பேஸ்பால் விளையாட்டு நியூ ஜெர்சியின் ஹோபோகனில் விளையாடப்பட்டது. நியூ யார்க் நிக்கர்பாக்கர்ஸ் மற்றும் நியூயார்க் நைன் இடையே ஆட்டம் நடைபெற்றது. நிக்கர்பாக்கர்ஸ் அணி 23-1 என்ற கணக்கில் வெற்றி பெற்றது. 1869 இல், முதல் தொழில்முறை பேஸ்பால் அணி உருவாக்கப்பட்டது. சின்சினாட்டி ரெட் ஸ்டாக்கிங்ஸ் முதல் தொழில்முறை அணியாகும், மேலும் அவர்கள் முதல் சீசனில் தோற்கடிக்கப்பட்டனர். இது மற்ற தொழில்முறை அணிகளின் உருவாக்கத்தைத் தூண்டியது மற்றும் தேசிய லீக் 1876 இல் உருவாக்கப்பட்டது. அமெரிக்கன் லீக் 1901 இல் உருவாக்கப்பட்டது மற்றும் இரண்டு லீக்குகளும் 1903 இல் ஒன்றிணைந்து மேஜர் லீக் பேஸ்பால் உருவாக்கியது. முதல் உலகத் தொடர் 1903 இல் விளையாடப்பட்டது மற்றும் பாஸ்டன் அமெரிக்கர்கள் (இப்போது ரெட் சாக்ஸ்) பிட்ஸ்பர்க் பைரேட்ஸை தோற்கடித்தனர். அப்போதிருந்து, அமெரிக்காவிலும் உலகெங்கிலும் பேஸ்பால் ஒரு பிரியமான விளையாட்டாக மாறியுள்ளது. இது மில்லியன் கணக்கான மக்களால் விளையாடப்பட்டது மற்றும் அமெரிக்க கலாச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக மாறிவிட்டது. இந்த விளையாட்டு பல ஆண்டுகளாக வளர்ச்சியடைந்து தற்போது பல்வேறு நாடுகளில் விளையாடப்படுகிறது. பேஸ்பால் வரலாறு ஒரு நீண்ட மற்றும் அடுக்கு ஆகும். இது ஒரு நூற்றாண்டுக்கும் மேலாக அமெரிக்க கலாச்சாரத்தின் ஒரு பகுதியாக உள்ளது மற்றும் மில்லியன் கணக்கான மக்களால் ரசிக்கப்படுகிறது. இங்கிலாந்தில் அதன் தாழ்மையான தொடக்கத்திலிருந்து, உலகின் மிகவும் பிரபலமான விளையாட்டுகளில் ஒன்றாக அதன் தற்போதைய நிலை வரை, பேஸ்பால் நீண்ட தூரம் வந்துள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *