கல்வியில் இசையின் பங்கு: கற்றலை இது எவ்வாறு மேம்படுத்துகிறது
1 min read

கல்வியில் இசையின் பங்கு: கற்றலை இது எவ்வாறு மேம்படுத்துகிறது

இசை பல நூற்றாண்டுகளாக கல்வியின் ஒரு பகுதியாக இருந்து வருகிறது, மேலும் வகுப்பறையில் அதன் பங்கு பரவலாக ஆய்வு செய்யப்பட்டுள்ளது. இசை கற்றலில் நேர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்றும், அது கல்வி அனுபவத்தை மேம்படுத்தவும் பயன்படும் என்றும் ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது. மாணவர்கள் கவனம் செலுத்தவும் கவனம் செலுத்தவும் இசையைப் பயன்படுத்தலாம். இசையைக் கேட்பது மாணவர்கள் பணியில் இருக்கவும், அவர்களின் கவனத்தை மேம்படுத்தவும் உதவும் என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. மன அழுத்தம் மற்றும் பதட்டத்தை குறைக்க இசை உதவும், இது மாணவர்கள் கவனம் மற்றும் ஊக்கத்துடன் இருக்க உதவும். மாணவர்கள் தகவலை நினைவில் வைத்துக் கொள்வதற்கும் இசையைப் பயன்படுத்தலாம். படிக்கும் போது இசையைக் கேட்கும் மாணவர்களை விட, பாடம் கேட்காத மாணவர்களே அதிகம் நினைவில் கொள்வதாக ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. மாணவர்கள் தகவல்களை விரைவாக நினைவுபடுத்துவதற்கும் இசையைப் பயன்படுத்தலாம். மாணவர்களின் படைப்பாற்றலை வளர்க்க இசையும் பயன்படும். மாணவர்கள் தங்கள் படைப்புப் பக்கத்தை ஆராயவும், புதிய வழிகளில் தங்களை வெளிப்படுத்தவும் இசை உதவும். பாடத்திற்கு வெளியே சிந்திக்கவும், ஆக்கப்பூர்வமான தீர்வுகளைக் கொண்டு வரவும் மாணவர்கள் தங்கள் பிரச்சனைகளைத் தீர்க்கும் திறன்களை வளர்த்துக் கொள்ள இசை உதவும். மாணவர்களின் சமூகத் திறன்களை வளர்த்துக்கொள்ளவும் இசையைப் பயன்படுத்தலாம். மாணவர்கள் ஒன்றாக வேலை செய்வதற்கும் ஒத்துழைப்பதற்கும் கற்றுக்கொள்வதற்கும், அவர்களின் தொடர்பு திறன்களை வளர்த்துக் கொள்வதற்கும் இசை உதவும். மாணவர்கள் தங்கள் உணர்ச்சிகளை அடையாளம் கண்டு வெளிப்படுத்த கற்றுக்கொள்வதால், அவர்களின் உணர்ச்சி நுண்ணறிவை வளர்க்க இசை உதவுகிறது. இறுதியாக, மாணவர்கள் தங்கள் சுயமரியாதையை வளர்க்க இசையைப் பயன்படுத்தலாம். மாணவர்கள் தங்கள் சொந்த தோலில் அதிக நம்பிக்கையுடனும் வசதியுடனும் உணர இசை உதவும். இசை மூலம் மாணவர்கள் தங்களை வெளிப்படுத்தக் கற்றுக் கொள்வதால், மாணவர்கள் அடையாளம் மற்றும் சொந்தம் என்ற உணர்வை வளர்க்க இசை உதவும். ஒட்டுமொத்தமாக, வகுப்பறையில் இசை ஒரு சக்திவாய்ந்த கருவியாக இருக்கும். இது மாணவர்கள் கவனம் செலுத்தவும், தகவலை நினைவில் கொள்ளவும், அவர்களின் படைப்பாற்றலை வளர்க்கவும், அவர்களின் சுயமரியாதையை வளர்க்கவும் உதவும். கல்வி அனுபவத்தை மேம்படுத்தவும், மாணவர்கள் தங்கள் முழு திறனை அடையவும் இசையைப் பயன்படுத்தலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *