தொழிலாளர்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதற்கான மசோதாவை செனட் நிறைவேற்றுகிறது
1 min read

தொழிலாளர்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதற்கான மசோதாவை செனட் நிறைவேற்றுகிறது

செவ்வாயன்று, செனட் தொழிலாளர்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாக்கும் மற்றும் பணியிடத்தில் அவர்கள் நியாயமாக நடத்தப்படுவதை உறுதி செய்யும் மசோதாவை நிறைவேற்றியது. அமைப்பு உரிமை (PRO) சட்டம் என அழைக்கப்படும் இந்த மசோதா, தொழிலாளர்களை எளிதாக தொழிற்சங்கமாக்குவதுடன், தற்போதுள்ள தொழிலாளர் சட்டங்களை வலுப்படுத்தும். அனைத்து ஜனநாயகக் கட்சியினரும் ஆதரவாகவும், அனைத்து குடியரசுக் கட்சியினரும் எதிராகவும் வாக்களித்த நிலையில், 50-48 என்ற வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் மசோதா நிறைவேற்றப்பட்டது. இந்த மசோதா இப்போது பிரதிநிதிகள் சபைக்கு நகர்கிறது, அங்கு அது நிறைவேற்றப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தொழிற்சங்க அமைப்பு முயற்சிகளில் முதலாளிகள் தலையிடுவதைத் தடை செய்வதன் மூலம் தொழிலாளர்களை தொழிற்சங்கமாக்குவதை PRO சட்டம் எளிதாக்கும். தொழிலாளர் சட்டங்களை மீறும் முதலாளிகளுக்கு எதிராக புகார்களை பதிவு செய்வதை தொழிலாளர்களுக்கு எளிதாக்குவதன் மூலம் தற்போதுள்ள தொழிலாளர் சட்டங்களை வலுப்படுத்தும். கூடுதலாக, நியாயமற்ற தொழிலாளர் நடைமுறைகளை எதிர்த்து வேலைநிறுத்தம் போன்ற கூட்டு நடவடிக்கை எடுப்பதை இந்த மசோதா எளிதாக்குகிறது. இந்த மசோதா தொழிலாளர் வழக்கறிஞர்களால் பாராட்டப்பட்டது, இது தொழிலாளர்கள் நியாயமாக நடத்தப்படுவதையும் பணியிடத்தில் குரல் கொடுப்பதையும் உறுதிப்படுத்த உதவும் என்று வாதிடுகின்றனர். இந்த மசோதா வருமான சமத்துவமின்மையைக் குறைக்க உதவும் என்றும், சிறந்த ஊதியங்கள் மற்றும் சலுகைகள் குறித்து பேச்சுவார்த்தை நடத்த தொழிலாளர்களுக்கு அதிக அதிகாரம் அளிக்கும் என்றும் அவர்கள் வாதிடுகின்றனர். இருப்பினும், இந்த மசோதா வணிக குழுக்களால் விமர்சிக்கப்பட்டது, இது முதலாளிகளுக்கு வணிகம் செய்வதை கடினமாக்கும் மற்றும் வேலை இழப்புக்கு வழிவகுக்கும் என்று வாதிடுகின்றனர். இந்த மசோதா முதலாளிகளுக்கு தொழிலாளர்களை பணியமர்த்துவதையும் தக்கவைப்பதையும் கடினமாக்கும், மேலும் அதிக தொழிலாளர் செலவுகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்று அவர்கள் வாதிடுகின்றனர். இந்த மசோதா இப்போது பிரதிநிதிகள் சபைக்கு செல்கிறது, அங்கு அது நிறைவேற்றப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அது நிறைவேற்றப்பட்டால், அது ஜனாதிபதி பிடனின் கையொப்பத்திற்காக மேசைக்குச் செல்லும். அவர் கையொப்பமிட்டால், அது சட்டமாக மாறும், மேலும் பணியிடத்தில் தொழிலாளர்களுக்கு அதிக பாதுகாப்பு கிடைக்கும். PRO சட்டம் நிறைவேற்றப்பட்டிருப்பது தொழிலாளர்களின் உரிமைகளுக்கான பெரும் வெற்றியாகும் மற்றும் தொழிலாளர்களைப் பாதுகாப்பதில் பிடென் நிர்வாகம் தீவிரம் காட்டி வருகிறது. இந்த மசோதா எவ்வாறு செயல்படுத்தப்படும் என்பதை பொறுத்திருந்து தான் பார்க்க வேண்டும், ஆனால் இது தொழிலாளர்களின் உரிமைகளுக்கான சரியான திசையில் ஒரு படியாகும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *