சுகாதார அமைப்பை மேம்படுத்த அரசு நடவடிக்கை எடுக்கிறது
1 min read

சுகாதார அமைப்பை மேம்படுத்த அரசு நடவடிக்கை எடுக்கிறது

எந்தவொரு நாட்டின் அரசாங்கமும் அதன் சுகாதார அமைப்பின் வளர்ச்சியில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. சமீபத்திய ஆண்டுகளில், உலகெங்கிலும் உள்ள அரசாங்கங்கள் தங்கள் நாடுகளில் சுகாதார அமைப்புகளை மேம்படுத்த நடவடிக்கை எடுத்துள்ளன. குடிமக்கள் தரமான சுகாதார சேவைகளைப் பெறுவதையும், சுகாதாரச் செலவுகள் கட்டுக்குள் வைக்கப்படுவதையும் உறுதிசெய்ய இந்த நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டுள்ளன. சுகாதார அமைப்புகளை மேம்படுத்த அரசாங்கங்களால் எடுக்கப்பட்ட மிக முக்கியமான நடவடிக்கைகளில் ஒன்று உலகளாவிய சுகாதாரத்தை அறிமுகப்படுத்துவதாகும். யுனிவர்சல் ஹெல்த்கேர் என்பது ஒரு நாட்டின் அனைத்து குடிமக்களுக்கும் அவர்களின் வருமானம் அல்லது சமூக அந்தஸ்தைப் பொருட்படுத்தாமல் அடிப்படை சுகாதார சேவைகளுக்கான அணுகலை வழங்கும் ஒரு அமைப்பாகும். அமெரிக்கா, கனடா, இங்கிலாந்து உள்ளிட்ட பல நாடுகளில் இந்த முறை நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. சுகாதார அமைப்புகளை மேம்படுத்த அரசாங்கங்களால் எடுக்கப்பட்ட மற்றொரு நடவடிக்கை சுகாதார காப்பீட்டின் அறிமுகமாகும். ஹெல்த் இன்ஷூரன்ஸ் என்பது தனிநபர்கள் மற்றும் குடும்பங்கள் மருத்துவச் செலவுகளுக்கு ஈடாக ஒரு காப்பீட்டு நிறுவனத்திற்கு மாதாந்திர பிரீமியத்தை செலுத்தும் ஒரு அமைப்பாகும். அமெரிக்கா, கனடா, இங்கிலாந்து உள்ளிட்ட பல நாடுகளில் இந்த முறை நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. நோயாளிகளின் உரிமைகளைப் பாதுகாக்கும் விதிமுறைகள் மற்றும் சட்டங்களை அறிமுகப்படுத்துவதன் மூலம் சுகாதார அமைப்புகளை மேம்படுத்தவும் அரசாங்கங்கள் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளன. நோயாளிகள் நியாயமாக நடத்தப்படுவதையும், அவர்களுக்கு தரமான சுகாதார சேவைகள் கிடைப்பதையும் இந்தச் சட்டங்களும் விதிமுறைகளும் உறுதி செய்கின்றன. எடுத்துக்காட்டாக, ஐக்கிய மாகாணங்களில், அனைத்து குடிமக்களும் மலிவு விலையில் சுகாதார சேவையை அணுகுவதை உறுதி செய்வதற்காக, 2010 ஆம் ஆண்டில், கட்டுப்படியாகக்கூடிய பராமரிப்பு சட்டம் (ACA) அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. இறுதியாக, ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டில் முதலீடு செய்வதன் மூலம் சுகாதார அமைப்புகளை மேம்படுத்த அரசாங்கங்கள் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளன. இந்த முதலீடு குடிமக்களின் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த உதவும் புதிய சிகிச்சைகள் மற்றும் மருந்துகளின் வளர்ச்சிக்கு வழிவகுத்தது. எடுத்துக்காட்டாக, அமெரிக்காவில், தேசிய சுகாதார நிறுவனம் (NIH) பல பில்லியன் டாலர்களை ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டிற்காக முதலீடு செய்துள்ளது, இது புற்றுநோய் மற்றும் எச்.ஐ.வி/எய்ட்ஸ் போன்ற நோய்களுக்கான புதிய சிகிச்சைகளை உருவாக்க வழிவகுத்தது. ஒட்டுமொத்தமாக, உலகெங்கிலும் உள்ள அரசாங்கங்கள் தங்கள் நாடுகளில் சுகாதார அமைப்புகளை மேம்படுத்த நடவடிக்கை எடுத்துள்ளன. குடிமக்கள் தரமான சுகாதார சேவைகளைப் பெறுவதையும், சுகாதாரச் செலவுகள் கட்டுக்குள் வைக்கப்படுவதையும் உறுதிசெய்ய இந்த நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டுள்ளன. ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டில் முதலீடு செய்வதன் மூலம், உலகளாவிய சுகாதாரத்தை அறிமுகப்படுத்துதல் மற்றும் நோயாளிகளின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதன் மூலம், குடிமக்கள் தங்களுக்குத் தேவையான சுகாதாரப் பாதுகாப்பை அணுகுவதை உறுதிப்படுத்த அரசாங்கங்கள் உதவுகின்றன.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *