நீட்சியின் நன்மைகள்: அதை உங்கள் உடற்பயிற்சியின் ஒரு பகுதியாக மாற்றுவது எப்படி
1 min read

நீட்சியின் நன்மைகள்: அதை உங்கள் உடற்பயிற்சியின் ஒரு பகுதியாக மாற்றுவது எப்படி

எந்தவொரு உடற்பயிற்சி வழக்கத்திலும் நீட்சி ஒரு முக்கிய பகுதியாகும், இருப்பினும் இது பெரும்பாலும் கவனிக்கப்படாமல் அல்லது தவறாக செய்யப்படுகிறது. நீட்டித்தல் நெகிழ்வுத்தன்மையை மேம்படுத்தவும், காயத்தின் அபாயத்தைக் குறைக்கவும், ஒட்டுமொத்த செயல்திறனை மேம்படுத்தவும் உதவும். இது மன அழுத்தத்தைக் குறைக்கவும் தோரணையை மேம்படுத்தவும் உதவும். உங்கள் உடற்பயிற்சி வழக்கத்தின் ஒரு பகுதியாக நீட்டுவது எப்படி என்பது குறித்த சில குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன. முதலில், பல்வேறு வகையான நீட்சிகளைப் புரிந்துகொள்வது அவசியம். நிலையான நீட்சி என்பது ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு, வழக்கமாக 10-30 வினாடிகள் நீட்டிக்கும்போது. டைனமிக் ஸ்ட்ரெச்சிங் என்பது கை வட்டங்கள் அல்லது கால் ஊசலாட்டம் போன்ற பலவிதமான இயக்கத்தின் வழியாக நீங்கள் நகரும்போது. பாலிஸ்டிக் ஸ்ட்ரெச்சிங் என்பது நீட்டுவதற்கு வேகத்தைப் பயன்படுத்தும்போது, ​​அதாவது துள்ளல் அல்லது ஜெர்க்கிங். நீட்டும்போது, ​​​​முதலில் சூடுபடுத்துவது முக்கியம். சில லைட் கார்டியோ அல்லது டைனமிக் ஸ்ட்ரெச்சிங் செய்வதன் மூலம் இதைச் செய்யலாம். இது உங்கள் தசைகளை நீட்டுவதற்கும், காயத்தின் அபாயத்தைக் குறைப்பதற்கும் உதவும். அனைத்து முக்கிய தசைக் குழுக்களையும் நீட்டுவதும் முக்கியம். இதில் மார்பு, முதுகு, தோள்கள், கைகள், கால்கள் மற்றும் மையப்பகுதி ஆகியவை அடங்கும். ஒவ்வொரு தசைக் குழுவையும் 10-30 விநாடிகளுக்கு நீட்டுவதில் கவனம் செலுத்துங்கள். பயிற்சிக்குப் பிறகு நீட்டுவதும் முக்கியம். இது தசை வலியைக் குறைக்கவும், மீட்சியை மேம்படுத்தவும் உதவும். இறுதியாக, உங்கள் உடலைக் கேட்பது முக்கியம். நீட்சி மிகவும் கடினமாக இருந்தால் அல்லது வலியை ஏற்படுத்தினால், நிறுத்தி வேறு நீட்டிக்க முயற்சிக்கவும். எந்தவொரு உடற்பயிற்சி வழக்கத்திலும் நீட்சி ஒரு முக்கிய பகுதியாகும். இது நெகிழ்வுத்தன்மையை மேம்படுத்தவும், காயத்தின் அபாயத்தைக் குறைக்கவும், ஒட்டுமொத்த செயல்திறனை மேம்படுத்தவும் உதவும். முதலில் வார்ம் அப் செய்து, அனைத்து முக்கிய தசைக் குழுக்களையும் நீட்டவும், பயிற்சிக்குப் பிறகு நீட்டவும். உங்கள் உடலைக் கேட்டு, நீட்சி மிகவும் கடினமாக இருந்தால் அல்லது வலியை ஏற்படுத்தினால் நிறுத்தவும். இந்த உதவிக்குறிப்புகள் மூலம், உங்கள் உடற்பயிற்சி வழக்கத்தின் ஒரு பகுதியாக நீட்டலாம் மற்றும் பலன்களைப் பெறலாம்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *