வலிமை பயிற்சியின் பலன்கள்: உங்கள் வொர்க்அவுட் ரொட்டீனில் அதை ஏன் சேர்க்க வேண்டும்
1 min read

வலிமை பயிற்சியின் பலன்கள்: உங்கள் வொர்க்அவுட் ரொட்டீனில் அதை ஏன் சேர்க்க வேண்டும்

எந்தவொரு வொர்க்அவுட்டிலும் வலிமை பயிற்சி ஒரு முக்கிய பகுதியாகும். இது தசையை உருவாக்கவும், வலிமையை அதிகரிக்கவும், ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தவும் உதவுகிறது. வலிமை பயிற்சி காயத்தின் அபாயத்தைக் குறைக்கவும், தோரணையை மேம்படுத்தவும் மற்றும் ஆற்றல் அளவை அதிகரிக்கவும் உதவும். வலிமை பயிற்சி என்பது தசையை உருவாக்க எதிர்ப்பைப் பயன்படுத்துவதை உள்ளடக்கிய உடற்பயிற்சியின் ஒரு வடிவமாகும். இதை எடைகள், இயந்திரங்கள் அல்லது உடல் எடை பயிற்சிகள் மூலம் செய்யலாம். வலிமை பயிற்சி தசை வெகுஜனத்தை அதிகரிக்க உதவும், இது வலிமை மற்றும் சக்தியை மேம்படுத்த உதவும். இது சமநிலை மற்றும் ஒருங்கிணைப்பை மேம்படுத்தவும், காயத்தின் அபாயத்தைக் குறைக்கவும் உதவும். வலிமை பயிற்சி தோரணையை மேம்படுத்தவும் உதவும். நீங்கள் எடையை உயர்த்தும்போது, ​​உங்கள் முதுகெலும்பு மற்றும் பிற மூட்டுகளை ஆதரிக்கும் தசைகளை வலுப்படுத்துகிறீர்கள். இது உங்கள் தோரணையை மேம்படுத்தவும் முதுகுவலியின் அபாயத்தைக் குறைக்கவும் உதவும். வலிமை பயிற்சி ஆற்றல் அளவை அதிகரிக்கவும் உதவும். நீங்கள் எடையை உயர்த்தும்போது, ​​உங்கள் உடல் எண்டோர்பின்களை வெளியிடுகிறது, அவை உங்கள் மனநிலை மற்றும் ஆற்றல் அளவை அதிகரிக்க உதவும் ஹார்மோன்கள். இது உங்களை அதிக உற்சாகமாகவும், உடற்பயிற்சி செய்ய உந்துதலாகவும் உணர உதவும். இறுதியாக, வலிமை பயிற்சி ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த உதவும். வலிமை பயிற்சி இதய நோய், நீரிழிவு மற்றும் பிற நாட்பட்ட நிலைமைகளின் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவும். இது எலும்பு அடர்த்தியை மேம்படுத்தவும் உதவும், இது ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் அபாயத்தைக் குறைக்க உதவும். ஒட்டுமொத்தமாக, எந்தவொரு வொர்க்அவுட்டிலும் வலிமை பயிற்சி ஒரு முக்கிய பகுதியாகும். இது தசையை உருவாக்கவும், வலிமையை அதிகரிக்கவும், ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்தவும் உதவும். காயத்தின் அபாயத்தைக் குறைக்கவும், தோரணையை மேம்படுத்தவும், ஆற்றல் அளவை அதிகரிக்கவும் இது உதவும். எனவே, உங்கள் வொர்க்அவுட்டில் இருந்து அதிகப் பலன்களைப் பெற விரும்பினால், உங்கள் வழக்கமான பயிற்சியில் வலிமைப் பயிற்சியைச் சேர்த்துக்கொள்ளுங்கள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *