திரைப்படத் துறையில் ஸ்ட்ரீமிங் சேவைகளின் தாக்கம்
1 min read

திரைப்படத் துறையில் ஸ்ட்ரீமிங் சேவைகளின் தாக்கம்

ஸ்ட்ரீமிங் சேவைகள் தோன்றியதன் மூலம் திரைப்படத் துறை கடுமையாக மாற்றப்பட்டுள்ளது. முன்பெல்லாம், திரையரங்குகளுக்குச் சென்று சமீபத்திய வெளியீடுகளைப் பார்க்க வேண்டியிருந்தது, ஆனால் இப்போது அவர்கள் தங்கள் சொந்த வீட்டில் இருந்து அவற்றைப் பார்க்க முடியும். இது சினிமா துறையில் பாசிட்டிவ் மற்றும் நெகட்டிவ் ஆகிய இரண்டிலும் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. நேர்மறையான பக்கத்தில், ஸ்ட்ரீமிங் சேவைகள் மக்கள் திரைப்படங்களைப் பார்ப்பதை எளிதாக்கியுள்ளன. அவர்கள் இனி தியேட்டருக்குச் செல்ல தங்கள் வீட்டை விட்டு வெளியேற வேண்டியதில்லை, அவர்கள் எப்போது வேண்டுமானாலும் திரைப்படங்களைப் பார்க்கலாம். இதன் மூலம் மக்கள் திரைப்படம் பார்ப்பதை எளிதாக்கியதுடன், திரைப்படம் பார்ப்பவர்களின் எண்ணிக்கையும் அதிகரித்துள்ளது. எதிர்மறையான பக்கத்தில், ஸ்ட்ரீமிங் சேவைகள் திரைப்படத் துறையின் வருவாயில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளன. திரையரங்குகளில் டிக்கெட் விற்பனை குறைந்துள்ளதால், மக்கள் வீட்டில் இருந்தபடியே படம் பார்க்கும் நிலை ஏற்பட்டுள்ளது. இதனால் திரையரங்குகளின் வருவாய் குறைந்துள்ளது, இது ஒட்டுமொத்த திரையுலகிலும் பெரும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது. கூடுதலாக, ஸ்ட்ரீமிங் சேவைகள் மக்கள் திருட்டு திரைப்படங்களைப் பார்ப்பதை எளிதாக்கியுள்ளன. இதனால் திரையுலகினருக்கு வருமானம் குறைந்துள்ளது.தற்போது மக்கள் பணம் கொடுத்து வாங்குவதை விட திருட்டு திரைப்படங்களையே அதிகம் பார்க்கின்றனர். ஒட்டுமொத்தமாக, ஸ்ட்ரீமிங் சேவைகள் திரைப்படத் துறையில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளன. மக்கள் திரைப்படங்களைப் பார்ப்பதை எளிதாக்கியிருக்கிறார்கள், ஆனால் அவை திரைப்படத் துறையின் வருவாய் குறைவதற்கும் காரணமாகின்றன. இந்த புதிய யதார்த்தத்திற்கு திரையுலகம் எப்படி ஒத்துப்போகும் என்பதை பொறுத்திருந்து தான் பார்க்க வேண்டும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *