அதிகரித்து வரும் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்ய அரசு நடவடிக்கை எடுக்கிறது
1 min read

அதிகரித்து வரும் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்ய அரசு நடவடிக்கை எடுக்கிறது

காலநிலை மாற்றம் பற்றி சமீபத்திய ஆண்டுகளில், தீவிர வானிலை நிகழ்வுகள், உயரும் கடல் மட்டங்கள் மற்றும் பிற சுற்றுச்சூழல் பேரழிவுகள் உலகெங்கிலும் நிகழும் காலநிலை மாற்றத்தின் விளைவுகள் அதிகரித்து வருகின்றன. இதற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக, உலகெங்கிலும் உள்ள அரசாங்கங்கள் பருவநிலை மாற்றம் குறித்த அதிகரித்து வரும் கவலைகளை தீர்க்க நடவடிக்கை எடுத்து வருகின்றன. யுனைடெட் ஸ்டேட்ஸில், பிடன் நிர்வாகம் பருவநிலை மாற்றத்தை எதிர்த்துப் போராட $2 டிரில்லியன் திட்டத்தை முன்மொழிந்துள்ளது. இந்தத் திட்டத்தில் சுத்தமான எரிசக்தி, உள்கட்டமைப்பு மற்றும் ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாடு ஆகியவற்றில் முதலீடுகள் அடங்கும், அத்துடன் வணிகங்கள் தங்கள் கார்பன் உமிழ்வைக் குறைப்பதற்கான ஊக்கத்தொகைகளும் அடங்கும். விவசாயிகள் மற்றும் கடலோர சமூகங்களுக்கு உதவி வழங்குவது போன்ற காலநிலை மாற்றத்தின் விளைவுகளிலிருந்து பாதிக்கப்படக்கூடிய சமூகங்களைப் பாதுகாப்பதற்கான நடவடிக்கைகளும் இந்தத் திட்டத்தில் அடங்கும். ஐரோப்பாவில், ஐரோப்பிய ஒன்றியம் 2050க்குள் காலநிலை-நடுநிலையாக மாற வேண்டும் என்ற இலக்கை நிர்ணயித்துள்ளது. இந்த இலக்கை அடைய, கார்பன் எல்லை வரி, கார்பன் சந்தை மற்றும் பசுமை முதலீட்டு வங்கி உள்ளிட்ட பல நடவடிக்கைகளை ஐரோப்பிய ஒன்றியம் முன்மொழிந்துள்ளது. புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி ஆதாரங்கள் மற்றும் ஆற்றல் திறன் நடவடிக்கைகளில் முதலீடு செய்வதற்கு ஐரோப்பிய ஒன்றியம் உறுதியளித்துள்ளது. சீனாவில், 2030-ல் உச்ச கார்பன் உமிழ்வை எட்டவும், 2060-ல் கார்பன்-நியூட்ரல் ஆகவும் அரசாங்கம் இலக்கு நிர்ணயித்துள்ளது. இந்த இலக்கை அடைய, புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி ஆதாரங்களில் முதலீடு செய்தல், ஆற்றல் திறன் அதிகரிப்பு உள்ளிட்ட பல நடவடிக்கைகளை சீன அரசு செயல்படுத்தியுள்ளது. மற்றும் நிலக்கரியில் இயங்கும் மின் உற்பத்தி நிலையங்களில் இருந்து வெளியேறும் உமிழ்வைக் குறைக்கிறது. இந்த நடவடிக்கைகளுக்கு மேலதிகமாக, உலகெங்கிலும் உள்ள அரசாங்கங்கள் புதைபடிவ எரிபொருட்களை நம்பியிருப்பதைக் குறைக்க நடவடிக்கை எடுத்து வருகின்றன. எடுத்துக்காட்டாக, யுனைடெட் கிங்டம் 2025 ஆம் ஆண்டிற்குள் நிலக்கரி எரியும் மின் உற்பத்தி நிலையங்களை படிப்படியாக நிறுத்த உறுதிபூண்டுள்ளது மற்றும் 2050 க்குள் நிகர-பூஜ்ஜிய உமிழ்வை அடைவதற்கான இலக்கை நிர்ணயித்துள்ளது. உலகெங்கிலும் உள்ள அரசாங்கங்கள் காலநிலை மாற்றம் குறித்த வளர்ந்து வரும் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்ய நடவடிக்கை எடுக்கும்போது, ​​இது காலநிலை மாற்றத்தின் விளைவுகளை இனி புறக்கணிக்க முடியாது என்பது தெளிவாகிறது. உமிழ்வைக் குறைக்கவும், சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாக்கவும் தேவையான நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டியது இப்போது அரசாங்கங்களின் கையில் உள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *